Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

มิน่าล่ะ วันไหนเล่นหน้าแขน พอวันรุ่งขึ่นก็แฟบแระ แต่ชอบหน้าแขนในวันที่เล่นจริงๆ ดูเป็นก้อนดีจัง แบบนี้ต้องเปลี่ยนมาเล่นบ่อยๆ ใช่มั้ยครับ ตอนนี้หน้าแขนเล่นสัปดาห์ละครั้งเอง

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สัปดาห์นี้ ตั้งแต่วันจันทร์มา ผมยังไม่มีเวลาได้เล่นเลย งานเยอะเกิน กลับมาก็เพลียแล้ว อยากนอนอย่างเดียว

ดูท่าอนาคตจะไม่ค่อยรุ่งแล้ว พอเริ่มบวมขึ้นหน่อย เจองานสกัดดาวรุ่งทุกที

สัปดาห์นี้ ตั้งแต่วันจันทร์มา ผมยังไม่มีเวลาได้เล่นเลย งานเยอะเกิน กลับมาก็เพลียแล้ว อยากนอนอย่างเดียว

ดูท่าอนาคตจะไม่ค่อยรุ่งแล้ว พอเริ่มบวมขึ้นหน่อย เจองานสกัดดาวรุ่งทุกที

เหมือนกันเลย

สบายๆคับ เป็นเรื่องปกติไปแล้ว สำหรับฟิตเนสวัยทำงาน :D

ผมก้อแบบนี้แหละ เป็นมานานละ เดือนนึงเล่นได้จริงๆ 2 อาทิตย์ แล้วไปแฟ่บซะอาทิตย์นึง  ตามด้วย ง่วง เบื่อ ไม่มีแรงอีกอาทิตย์นึง  :D

ป้อแป้มา 2-3 ปี แต่ก้อพอรับได้อยู่ เรื่องสร้างหุ่น ไม่ง่ายหรอกครับ 

นี่เมื่อเช้า Bicep Brachii  และ Tricep Brachii สลับเลย ตามสูตร Fitness builder บวมดีแท้  ตอนบ่ายนี่แฟ่บแล้วคับ  :0027:

ตลกดี ถ่ายทีรัย ถ่ายมาแต่เสื้อ rally บ้านเก่า เสื้อใส่สลับอยู่ 2 ตัว เทากะขาว 555 อาย

ช่วงนี้ซุ่มนอนก่อนผม เดี๋ยวรองานล็อตนี้เสร็จค่อยอัดมาอัพมั่ง

อัพกันหลายๆ ท่าน ดีครับจะได้มีแรงกระตุ้นต่อไป

สู้ๆครับพี่ๆทุกท่าน NO PAIN NO GAIN ครับ ตาม Concept เลย. พักผ่อนเยอะๆด้วยนะครับ

วันนี้ผมจัดหน้าเเขน หลังเเขนไปครับ ตอนนี้ Build อยู่ครับ :) เล่นเรื่อยๆให้ร่างกายเเข็งเเรง อย่างอื่นเป็นของเเถมครับ :)

วันนี้เล่นอกกับท้องเสร็จ ขอจัดบ้างครับ ซักวันหนึ่งเราจะโต อิอิ

40B823D8-387B-4C8F-88C4-B032E5EDE5B6-696

ทรงเริ่มมาแล้วหมอ :D ช่วงนี้ถ้าต่อเนื่องได้ จะฟูได้อีกเยอะคับ

วันนี้ขอวิ่งวันนึงก่อน เมื่อคืนกินเนื้อไปซักครึ่งโล เดี๋ยวไม่ออก ไปวิ่งกระแทกๆหน่อยก่อน 555

ทรงเริ่มมาแล้วหมอ :D ช่วงนี้ถ้าต่อเนื่องได้ จะฟูได้อีกเยอะคับ

วันนี้ขอวิ่งวันนึงก่อน เมื่อคืนกินเนื้อไปซักครึ่งโล เดี๋ยวไม่ออก ไปวิ่งกระแทกๆหน่อยก่อน 555

นึกถึงวันแรกที่เล่นแล้วเสียดายไม่มีรูปเปรียบเทียบ ตอนจบใหม่ๆ หนัก 50 ผอมมาก ตอนนี้ 65 แล้วครับ ตั้งใจว่าจะลองดูเรื่องอาหารบ้างดีกว่า ตั้งใจทานแบบลีนเดือนนึง ว่าจะเห็นผลมั้ย ^^

เห็นมั้ยล่า ยิ่งเริ่มถ่ายเร็วเท่าไหร่ ยิ่งดีคับ อย่าอาย ถ้าตั้งใจจริงๆยังไงอนาคตมันสดใสอยู่แล้ว  :D

มันจะภูมิใจและมีแรงฮึดคับ 

วันนี้ Bicep Brachii  และ Tricep Brachii อีก

เมื่อวานครูฝึกบอกให้อัดเข้าไป เส้นยังไม่ขึ้นเลย จัดจนกว่าจะยกลูกเบอร์ใหญ่ขึ้นได้ค่อยไปเล่นส่วนอื่นก้อได้

อันนี้ก้อพอเข้าใจ มันไปติดที่ข้อมือ อยากยกหนัก แต่เส้นแถวข้อมือข้อแขนมันไม่เอื้อ พอปล่อยลงยาวแล้วยกไม่ขึ้นละ :(

มันลงได้ไม่เต็ม เวลาดึงไบเซบมันเลยไม่ยาว เส้นไบเซบเลยไม่ค่อยเต็มเท่าที่ควร ยากแท้ :D

วันไหนเล่นหน้าแขนจะเป็นวันที่ผมจะอิดออดมาก กว่าจะพาตัวเองขึ้นไปห้องออกกำลังกายได้ 555  :lol:

ปล.ดูจากภาพที่ผมลงพี่ว่าผมควรเน้นกล้ามอกมากกว่าส่วนอื่นรึเปล่าครับคือดูเหมือนยังไม่ค่อยโตเท่าไหร่ทั้งๆ ที่เล่นพร้อมกันกับส่วนอื่นๆ  -_-

วันไหนเล่นหน้าแขนจะเป็นวันที่ผมจะอิดออดมาก กว่าจะพาตัวเองขึ้นไปห้องออกกำลังกายได้ 555  :lol:

ปล.ดูจากภาพที่ผมลงพี่ว่าผมควรเน้นกล้ามอกมากกว่าส่วนอื่นรึเปล่าครับคือดูเหมือนยังไม่ค่อยโตเท่าไหร่ทั้งๆ ที่เล่นพร้อมกันกับส่วนอื่นๆ  -_-

ผมตอนแรกๆ อเมเช่อร์ ครูให้เน้น อกนี่แหละหมอ เล่นอก 3 ส่วนมันทุกวัน  สลับวัน Press (Bar) กับ Butterfly (Dumbbell)

มันจะไปได้ Tricep Brachii กับ ไหล่หัวกลางด้วย  :D

ตามตำราท่านจะบอกว่า ให้เล่นสลับส่วน กลัวช้ำ แต่ครูฝึกผมบอกว่า มือใหม่เล่นน้ำหนักแค่กระป๋องนมตรามะลิแบบนี้ เล่นไปทุกวันเถอะ

เล่นจนกว่ากล้ามนมกระดิกได้นั่นแหละค่อยมาจัดโปรแกรมส่วนอื่น ผมก้อเล่นไปนั่นแหละ วนเวียนไปเรื่อยตามอารมณ์ ปีนึงได้มั้ง

กล้ามเนื้อถึงจะเริ่มเป็นทรงจริงๆ นั่นน่ะถึงมาจัดโปรแกรม เล่นวันละส่วนได้

วันนี้อัดหน้าอก กับขา แต่เล่นได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่ ยังพักผ่อนไม่เพียงพอ

เหมือนกันท่าน วันไหนนอนน้อย ยกบาร์หน้ามืด ต้องไปปั่นจักรยานแทนตลอดเลยผม 

ว่าจะเริ่มเล่นอีกทีวันนี้ครับ หยุดมา 6 วัน งานเยอะมากมายครับ

ว่าจะเริ่มเล่นอีกทีวันนี้ครับ หยุดมา 6 วัน งานเยอะมากมายครับ

ยังงี้ก็เหมือนมาเริ่มกระตุ้นใหม่อีกแล้วซิหมอ  :0012:

ยังงี้ก็เหมือนมาเริ่มกระตุ้นใหม่อีกแล้วซิหมอ :0012:

ณ ตอนนี้เพิ่งถึงบ้าน เหนื่อยๆ เลยครับ แล้วผมจะได้เล่นเมื่อไหร่เนี่ย เศร้าๆ T T