Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

เขียนได้ดีมากครับคุณปู ผมก็มองว่าเป็นอาหารเสริมเหมือนกันเพื่อมาสมดุลกรดอะมิโน เพราะผมเป็นคนค่อนข้างเลือกทานครับ ชอบปลา ชอบเนื้อ แต่ไม่ค่อยชอบไก่เท่าไหร่ หมูแทบไม่แตะเลย อุปสรรคในการเล่นตอนนี้มีอย่างเดียวคือ เวลาที่เหลือจากการทำงานมาออกกำลังกายครับ มันน้อยเหลือเกิน บางทีก็เหนื่ิยจากงานจนหมดแรงจะยกเวทต่อ แต่ยังไงก็คงอยู่บนเส้นทางนี้ต่อครับ ยังไงซะก็คิดว่าเพื่อสุขภาพ แต่ถ้าได้หุ่นนายแบบล่ำๆ มาด้วยก็จะดีไม่ใช่น้อย อิอิ

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

วันนี้เบรินต่อ :0100:

ใช้ภาษาไทยปนอังกฤษให้ถั่วต้มด้วยครับมาสเต่อ

เบิร์น นะคับ มาจาก บิน + เดิน

อิจฉามาสเต่อว่ะ รีดไขมันเหี้ยนเลย :D

ผมพยายามได้ 2 วัน หิวโซก ทนไม่ไหว

ไม่ได้อัดมาหลายวัน 555 พองเลยผม

แถมเดือนนี้ เดือนแห่งอาหารและเครื่องดื่มทำลายสุขภาพอีก :0027:

ไม่ได้อัดมาหลายวัน 555 พองเลยผม

แถมเดือนนี้ เดือนแห่งอาหารและเครื่องดื่มทำลายสุขภาพอีก :0027:

ถูกใจตรงบรรทัดล่าง 555

ทำงานมาทั้งปี ต้องฉลองกันบ้างล่ะ

เห็นรูปล่าสุดยังดูเฟิร์มเลยนะครับ ตอนที่ติดคาดหน้า enjoy honda ครับ ^_^

อาทิตย์นี้งานเริ่มไม่รัดตัวละ ไม่เครียดมากจนเบื่อ

ขอซักโปรแกรมนึง ไล่ส่วนละวัน ตั้งแต่วันนี้ เลย :0014: สู้มาสเต้อหน่อย เดี๋ยวนี้ไปขับมอไซวินแขนใหญ่มาก :0209:

วันที่ 4 สำหรับอาทิตย์ที่ผ่านมา (ไม่ได้เล่นนะครับ 555) คืนนี้ค่อยลุยต่อครับ  :0014:

สู้ๆ คับคุณเนศ ปล่อยมาสเต้อไปแว๊นก่อน

ปวดไหล่เลยผมวันนี้ อาการเหมือนนอนตกหมอน มันกลับมาอีกแล้ว  :( ไม่อยากคิดถึงพรุ่งนี้เลย  ^_^

หวัดดีทุกคนครับ ผมเป้นะครับแอบชอบห้องนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

แนะนำตัวหน่อย อิอิ

เมื่อก่อนเคยผมเคยผอมเล่นอยู่ประมาณ 3-4ปี ได้หุ่นดีๆเลยครับ หน้าท้องไหล่หน้าแขนหลังแขนท้องเจ๋งเลย แต่พอไปเตะบอลแขนหักต้องใส่เหล็ก เลยอดเล่นไป3-4ปีตอนนี้เหลือแต่พุง 555555+ แต่พอเห็นใน youtube รายการอะไรเนี่ย insanity-body ก้อเลยอยากกลับมาหุ่นดีๆอีกที ว่าจะกลับมาเล่นดู ไม่แน่ใจว่าดีไหมแนะนำด้วยนะครับ แต่ตอนนี้ขอวิ่งอย่างเดียวก่อน

:0206:  :0206:  :0206:

วิ่งดีคับ ดีเลยแหละ ถ้าไม่มาราธอนนี่ ได้หุ่นอยู่คับ ดูนักวิ่งได้ 

แต่ถ้าไประดบมาราธอนร่างกายจะปรับกล้ามเนื้อให้ใช้พลังงานน้อยที่สุดเพื่อเอาพลังงานไปใช้ในการวิ่งให้มากที่สุด

หุ่นเลยเพรียว กล้ามลีบไปเองอัตโนมัติครับ แต่แข็งแรงครับ :D  มาราธอนวิ่งรวดๆ ระดับ 6 ชม นะคับ ใช้พลังงานไม่ธรรมดา

แชร์กันได้เรื่อยๆ คับ สร้างกำลังใจ เล่นคนเดียวแรกๆ หวือหวา ซักพักก้อเบื่อๆ ท้อๆ :D

เล่นแบบผมครับ โปรแกรมตามใจฉัน สบายสุดๆ :0185:

นี่ขนาดตามใจนะครับ กล้ามโตมากมาย จริงๆ ผมก็ไม่อยากหยุดนานเลย เพราะคิดว่ากำลังเล่นมาถูกทางแล้วมั้งครับ แต่ก็อย่างว่าช่วงปลายปี เวลาน้อยเหลือเกิน งานเยอะมากอ่ะ  :0172:

เพิ่งเล่นเสร็จครับ หลัง กับ หน้าแขน เล่นส่วนละสามท่า ท่าละสามเซ็ต เมื่อยร้าวมากแน่เลยพรุ่งนี้ :)

เช้านี้มาสู้ต่อ ไหล่เหมือนจะเจ็บ แต่อัดไปเรื่อยๆ พอไหวแฮะ

เหมือนไม่ใช่เจ็บแต่แค่นอนตกหมอน :D วันนี้อัดหน้าแขนหน่อย กะว่าอายุครบ 28 แขนจะได้ใหญ่เท่ามาสเต้อ :0014:

วันนี้แต่เช้าไป เบินมาโดยการวิ่ง :0207: 30นาทีแล้วจัดท้อง 4เซต กะหลังแขน 4เซต  

ตึงๆเลย