Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

เช้านี้มาสู้ต่อ ไหล่เหมือนจะเจ็บ แต่อัดไปเรื่อยๆ พอไหวแฮะ

เหมือนไม่ใช่เจ็บแต่แค่นอนตกหมอน :D วันนี้อัดหน้าแขนหน่อย กะว่าอายุครบ 28 แขนจะได้ใหญ่เท่ามาสเต้อ :0014:

ถ้าเจ็บผมว่าหยุดก่อนดีไหมคับเดียวยาว แต่ถ้าไหวก้อใส่ไป  :0023:

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เช้านี้มาสู้ต่อ ไหล่เหมือนจะเจ็บ แต่อัดไปเรื่อยๆ พอไหวแฮะ

เหมือนไม่ใช่เจ็บแต่แค่นอนตกหมอน :D วันนี้อัดหน้าแขนหน่อย กะว่าอายุครบ 28 แขนจะได้ใหญ่เท่ามาสเต้อ :0014:

หน้าไม่อาย โกงอายุ :0184:

วันนี้กลับไป จะเล่นไหล่ กับหลังแขนครับ เอ้า ลุยๆๆๆ   :angry:

เช้านี้ อะไรดี 555 ง่วงๆแบบนี้ หลังน่าจะเหมาะที่สุด กันเหล็กร่วงใส่ปากแตกก่อนหน้าหนาว :D

เมื่อวานงานเข้า ไม่ได้เล่นเลยครับ

วันนี้เลยจัดไหล่ 4 ท่า ท่าละ 3 เซต

ต่อด้วยหลังแขน 3 ท่า ท่าละ 3 เซต

ตอนนี้ยกแขนแทบไม่ได้ จิ้มโทรศัพท์แบบว่ามือสั่นมากอ่ะ :)

หมอเตรียมนอนไม่หลับเลย  :D เริ่มเป่งแล้วหล่ะมั้งช่วงนี้ 

อีกเสตปต้องล้างหน้า สระผม เหนื่อยน่ะคับ   :D พับแขนไปเกาหลังได้แค่กลางหลัง นั่นล่ะ มาแล้ว :D

หมอเตรียมนอนไม่หลับเลย  :D เริ่มเป่งแล้วหล่ะมั้งช่วงนี้ 

อีกเสตปต้องล้างหน้า สระผม เหนื่อยน่ะคับ   :D พับแขนไปเกาหลังได้แค่กลางหลัง นั่นล่ะ มาแล้ว :D

ตอนนี้ก็เกาไม่ถึงแล้วกลางหลัง ปวดไหล่ และรู้สึกว่าตึงๆ มากเลยครับ พอออกกำลังกายแล้วคันหลังต้องเอาหลังถูกับผนัง หรือเหลี่ยมเสาในห้องแทน ตลกตัวเองจัง อิอิ  :lol:

วันนี้จัดหน้าอกไป 4 ท่า ท่าละ 3 เซต ,ท้อง 1 ท่า 3 เซต ,  น่อง 1 ท่า 3 เซต พรุ่งนี้ปวดเมื่อยแน่นอนครับ  ;)

เล่น ทุก ท่า T^T 

อะล้อเล่ง

ส่วนใหญ๋เล่นแขน กะ หน้าอก 

แต่คาร์ดิโอ ทุกครั้ง เดิน 30

และก็xxxเครื่องเดินๆ อีก 30 T^T 

ปล. อยากลดพุง

ตั้งใจกันแบบนี้ แซงผมแน่ๆ  :lol:  เรื่องคาร์ดิโอลดพุง นี่ต้องวิ่งมาราธอนคับ ต่ำๆ ก้อวิ่งระดับ 10 ประมาณชั่วโมงนึงอย่างน้อย ร่างกายถึงจะได้ดึงไปใช้ 

จะบอกว่ามันยากน่ะ ผมทำมาหลายปีละ หนักกว่านี้อีก ลงได้แป๊ปเดียว ไม่ทน ไขมันหนา ขากับพุงนี่ มาก่อน แต่ลดได้หลังสุด 

ธรรมดาเล่นกล้ามให้หนัก(หนักจริงๆ) ส่วนไหน มันจะดึงไขมันแถวๆนั้นไปเบิร์นต่อตลอดวัน 

ซึ่งเราจะเห็นว่าแขน อก กับหลังเราเนื้อเรียบกว่าส่วนอื่น เพราะ กล้ามเนื้อมันใหญ่ เล่นได้หนักา เราก้อเล่นได้เยอะ :D เบิน์นได้เยอะ

กล้ามท้องนี่เล่นให้หลังเสีย ก้อไม่ดึงไขมันที่เกาะอยู่ไปใช้คับ มันเล็กมากน่ะ เล่นไปแป๊ปเดียวก้อปวดร้าวแล้ว

แนะนำ ลดแป้งและไขมันคับ ลดให้ขาด ให้ร่างกายช๊อคไปเลย แบบมาสเต้อ อันนี้เรื่องจริงนะ 

พูดง่ายๆแบบนี้แหละ แต่ทำจริงๆ ยากชิบ คอยจะแอบจุบจิบเรื่อย :P เล่นกล้ามให้ได้ผล ต้องอดทนและมีวินัยสูงคับ 

นี่เป็นสิ่งที่ผมศรัทธาในมาสเต้อมาก มาสเต้อปูนี่ของจริงคับ  ( แม้มันจะต๊องๆหน่อย)  ฟังเค้าเถอะ 

ผมก็เลิกยากนะพวกแป้ง ไขมัน เพราะโดยส่วนตัวชอบมากพวกขนมนมเนย ชีส ประมาณนี้ครับ นี่พิมพ์ไปก็มีขนมมาตั้งรอให้หยิบอยู่ตรงหน้าเลย อิอิ ^^