Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เจ๋งเลยคุณเนศ สม่ำเสมอนะคับ มาแน่ๆ

กล้ามเนื้อของคนเล่นใหม่ๆมันจะสดคับ กระบวนการแตกซ่อมสร้างมันจะทำงานต่อเนื่องเรื่อยๆเลย

ถ้าได้เรื่อยๆจะมาเรื่อยๆคับ ของผมไปเจ็บเดี้ยงซะ แปดเดือน ชะงักไปนาน แอบอิจฉาเพื่อนๆ

คุมอาหารด้วยนะคับ แอบทานโปรตีนกระตุ้นหน่อยก้อจะเห็นผลไวขึ้นนิดๆคับ

โปรตีนไม่ต้องแอบทานครับ จัดหนักๆเลยครับ ให้เหลือๆเข้าไว้มาไวแน่ๆ

ครับผม ที่เหลือก็อยู่ที่ความขยันของผมเองแล้วสู้ๆ ครับ :0014:

ผ่านมาครึ่งเดือนแล้ว ลดไปได้ 3 กิโลกรัม ถือว่ามาถูกทางละ คราวที่แล้ว10วันลงไป 4 กิโลกรัม ช่วงนี้อารมณ์เริ่มแปรปรวนละ

ผ่านมาครึ่งเดือนแล้ว ลดไปได้ 3 กิโลกรัม ถือว่ามาถูกทางละ คราวที่แล้ว10วันลงไป 4 กิโลกรัม ช่วงนี้อารมณ์เริ่มแปรปรวนละ

ประจำเดือนมาไม่ปกติหรอ

ลงไวมากมาสเต้อ ไหนเอาวิธีมาสิ

กินยาลูกกลอนไม่เอานะ :D

ใช้วิธีมาสเตอร์ระวังหลอนนะ

คนข้าง ๆ หลอน เพราะกล้ามโตแต่แอ๊บแบ๊ว (หรือไม่ได้แอ๊บ แต่แบ๊วจริง)

ใช้วิธีมาสเตอร์ระวังหลอนนะ

คนข้าง ๆ หลอน เพราะกล้ามโตแต่แอ๊บแบ๊ว (หรือไม่ได้แอ๊บ แต่แบ๊วจริง)

อาราย เราออกจะน่ารัก

อาทิตย์นี้ ไม่ได้เล่นอะไรเลยแน่ๆ นอนดึกตื่นเช้า หมดแรง :0129: คาร์ดิโอ้รวดๆ ดูสิจะได้สักกี่โล

แต่ละคนเล่นเบิร์นไขมันกันแล้ว ส่วนผมอยู่ในขั้นยังพยายามสร้างกล้ามเนื้ออยู่เลย ยังไม่ทำคาร์ดิโอเลยครับ เดี๋ยวกล้ามเนื้อหายไปด้วย อิอิ

จริงๆก้ออยากสร้างนะคุณเนศ แต่ไม่ไหว นอนดึก

ฟรีบาร์ซัก 50 ก้อแขนสั่นแล้ว :0135:

หิวจังเลย อยาดินบุฟเฟ่

โถ หิวมาก มือสั่น เขียนผิดเขียนถูกเลย พ่อคุณ

บุหรี่ซักตัวก่อนอาหารดีกว่ามั๊ย มาสเต้อ :0207:

ลงมา 5 กิโลกรัมละ เหลืออีก 5 กิโลกรัม ความรู้สึกเหมือนคนหิวตลอดเวลา :0109:

เอาออก 10 กก เลยเหรอครับ เยอะมากเลย ถ้าไม่ตั้งใจจริงทำไม่ได้นะเนี่ย เอาใจช่วยครับ ^^

วันนี้ล้างรถ ขัด เคลือบเอง ปวดไหล่กับต้นแขนยิ่งกว่าเล่นเวทอีกนะ เมื่อยมากๆ - -"

• 2 weeks later...

ช่วงนี้กลับโหมดงานเยอะ 555 ไม่ได้อัพรูปเลย เดี๋ยวอาทิตย์นี้จัดรวดๆ ซัก 3 วัน :D

ช่วงนี้กลับโหมดงานเยอะ 555 ไม่ได้อัพรูปเลย เดี๋ยวอาทิตย์นี้จัดรวดๆ ซัก 3 วัน :D

กินรวด 3 วัน ไม่อ้วนให้มันรู้ไป ใช่ป่ะ 555 :lol:

มาสเต้อ หายปายไหน

แฟนมา เลยต้องพาขับรถไปเที่ยวเล่น จริงๆไม่ควรนาน แต่ขับแบบมาสเต้อ กิโลละชั่วโมง เลยช้าหน่อย

ผมก็ไม่ได้เล่นเป็นเดือนแล้ว ช่วงนี้นอนดึกเกือบทุกคืน ไม่มีแรงจะเล่น ร่างกายอยากจะพักผ่อนอย่างเดียวเลย